Ibu-Acetalvic

Nội dung

Thuốc Ibu-Acetalvic là gì?

Có tác dụng làm giảm các triệu chứng đau nhức, cảm sốt, viêm thấp khớp, chấn thương, trẹo, trật khớp, giãn cơ, viêm gân.

Thành phần

  • Dược chất chính: Paracetamol 300mg, Ibuprofen 200mg, Caffeine 30mg
  • Loại thuốc: Thuốc giảm đau, kháng viêm
  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 10 vỉ x 10 viên nang, 

Công dụng

Điều trị các triệu chứng đau nhức, cảm sốt, viêm thấp khớp, chấn thương, trẹo, trật khớp, giãn cơ, viêm gân.

Liều dùng

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.  Uống ngay sau bữa ăn.

Liều dùng

Người lớn: 1 viên/lần x 3 - 4 lần/ngày.

Tác dụng phụ 

Buồn nôn, nôn, đau dạ dày, khó tiêu, xuất huyết, rối loạn chuyển hóa ruột.

Lưu ý 

Thận trọng khi sử dụng

  • Tiền sử loét dạ dày tá tràng. 
  • Bệnh nhân đang dùng thuốc chống đông máu loại coumarin. 
  • Ngưng thuốc ngày khi nhìn mờ hay giảm thị lực, nhìn thấy màu sắc thay đổi.

Chống chỉ định

Mẫn cảm với thuốc. Phụ nữ có thai, cho con bú. Trẻ < 12 tuổi. Bệnh nhân loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận nặng.

Tương tác thuốc

Làm tăng tác động của tolbutamid, methotrexat, phenytoin, probenecid. Tránh dùng với các chất chống đông máu.

Chia sẻ trên Zalo
return to top