Nawtenim

Nội dung

Thành phần:

Diphenhydramin hydrochlorid 50mg

Công dụng:

Điều trị các triệu chứng đau nhức do cảm cúm, viêm mũi, viêm xoang, dị ứng thời tiết. Làm giảm các triệu chứng trong các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên như sốt, nhức đầu, sổ mũi.

Liều lượng - Cách dùng

Người lớn: 1 viên x 2 - 4 lần/ngày. Uống thuốc trong bữa ăn.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc. Loét dạ dày tá tràng tiến triển. Suy gan hoặc thận nặng. Thiếu men G6PD. Trẻ < 15 tuổi. Phụ nữ có thai & cho con bú.

Tương tác thuốc:

Thuốc NSAID khác, aspirin, thuốc kháng đông đường uống, methotrexate, digoxin, phenytoin, lithium, rượu, thuốc ức chế thần kinh trung ương.

Tác dụng phụ:

Buồn nôn, khó tiêu, đau dạ dày, tiêu chảy hoặc táo bón. Ngưng thuốc khi có dị ứng.

Chú ý đề phòng:

Thận trọng khi dùng thuốc cho bệnh nhân: Tiền sử loét dạ dày tá tràng, xuất huyết tiêu hóa, có bệnh gan hoặc thận. Người Lái xe & vận hành máy không dùng.

Chia sẻ trên Zalo
return to top