Sapphire

Nội dung

Thành phần:

Mỗi 5 ml siro chứa: Guaifenesin 10 mg; Dextromethorphan hydrobromid 5 mg; Clorpheniramin maleat 1,335 mg

Công dụng:

Hỗ trợ làm giảm triệu chứng ho do cảm lạnh, cảm cúm, lao, viêm phế quản, sởi, ho gà, viêm phổi, viêm họng, viêm thanh quản, viêm khí quản, màng phổi bị kích thích, hút thuốc lá quá độ và hít phải chất kích thích

Liều lượng - Cách dùng

Theo sự chỉ dẫn của bác sĩ

Cách 6-8 giờ uống 1 lần. Mỗi lần uống

Trẻ từ 6 -24 tháng : 1,25ml – 2,5 ml

Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 5ml

Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: 10ml

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 15ml

Chống chỉ định:

Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc

Người bệnh đang cơn hen cấp

Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt

Glocom góc hẹp

Tắc cổ bàng quang

Loét dạ dày chit, tắc môn vị - tá tràng

Người cho con bú

Người bệnh đang dùng thuốc ức chế MAO

Tác dụng phụ:

Thuốc có thể gây ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt, nhìn mờ, và suy giảm vận động trong một số người bệnh, và ảnh hưởng

Chia sẻ trên Zalo
return to top